ก้าวสู่1000ซับ หลังจากเคยมีแค่12ซับเกือบ1ปี

Home » ฟอรั่ม » ความสำเร็จจาก ช่องยูทูป » ก้าวสู่1000ซับ หลังจากเคยมีแค่12ซับเกือบ1ปี

Author
Topic

สวัสดีครับ ผมนายแซ้ง เจ้าชายซาดิสม์ ชื่อจริงๆผมคือ นายสุทธิพจน์ ทองดอนน้อยครับ ผมเป็นเจ้าของช่องยูทูปในชื่อช่องว่า SANKSADIZ ครับ เป็นช่องที่เกี่ยวกับวิถีชาวบ้านแบบเกรียนๆ รั่วๆ ชีวิตเรื่องราวของผม เรื่องสยองขวัญ และหลักๆคือ งานหลอดไฟนีออน 5555

ใช่ครับ VLOGประเภทงานวัด งานเทศกาลที่มีแสง สี และเสียง จะงานบวช งานแต่ง ขึ้นบ้านใหม่ผมก็ไปครับ

เอาล่ะ ผมขอเข้าเรื่องเลยนะครับ

จุดเริ่มต้นคือ ที่บ้านผมนั้นไม่ค่อยมีคนทำยูทูปครับ ถึงมีก็ไม่ค่อยเข้าถึงวัยรุ่นสักเท่าไหร่ เพราะมีแต่คลิปเอารูปลงใส่แค่เสียงดูไม่น่าสนใจมากที่ควร

ผมจึงรึเริ่มที่จะทำคอนเท้นเกี่ยวกับงานวัดเพื่อเป็นมิติใหม่แห่งการทำยูทูปสายงานวัดเอ็นเตอร์เทนต์ ให้ต่างจากคนอื่น

โดยผมได้นำส่วนหนึ่งของวิชาในช่องดังๆ ทั้งการตัดต่อ การถ่ายต่างมาใช้

แต่สิ่งที่ตามมาคือ ยอดซับแค่12ซับ คนดูก้น้อย แต่ทำไมแค่คลิปแปะภาพใส่เสียงแค่นี้ยอดวิวเป็นพัน จนผมเริ่มท้อ

สุดท้ายผมก็มีแรงบันดาลใจจากพี่เสกสรรค์ ปั้นยูทูป ช่วยแนะนำบทความต่างๆในคลิป ให้ทำเรื่อยๆต่อไป ถ้าใจเรารัก

ผมจึงลองขอสู้สักครั้ง จนสุดท้าย ผมมียอดซับในวันปีใหม่ 104 ซับ เป็นการแสดงว่าผมได้ผ่านด่านแรกแล้วครับ ปัจจุบันมี 374 ซับแล้วครับ ด่านต่อไปผมต้องเอาให้ได้ 1000ซับ และ 4000 ชั่วโมงให้ได้ครับ ขอบคุณที่อ่านจนจบครับ นี่คือตัวอย่างช่อง สามารถติชมได้แต่อย่าแรงนะครับ ผมอ่อนแอครับ 5555555

สำรวจช่องผมที่นี่

Attachments:
1 user thanked author for this post.
กำลังดู 1 ความเห็น
Author
Replies

สุดยอดเลยครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
      ผมเข้าใจในจุดนี้ดีครับ เพราะผมเคยซับน้อยมาก่อนครับ
      ในช่วงปี 2553 ซับขึ้นยากกว่าตอนนี้เยอะครับ เพราะมือถือยังเป็น Nokia 3310 อยู่เลย 55…
      ตัดต่อได้สนุกดีครับ แนะนำซื้อไมค์ตัวนึง คลิปจะแจ่มขึ้น 50% ครับ

ขอบคุณครับพี่เสกครับ ตอนผมพากย์ผมใช้ไมค์ จากหูฟังครับ ส่วนกล้องใช้มือถือถ่ายครับ ผมจะขอคำแนะนำไปปรับปรุงอย่างทีละน้อย ตามงบประมานไปเรื่อยๆครับ เพราะถ้าเอาดีทั้งหมดกลัวทำมาไม่ดี แล้วจะไม่คุ้มครับ ผมต้องพัฒนาทีละขั้น ไปเรื่อยๆครับผม
        ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆครับ

1 user thanked author for this post.

ขอบคุณครับพี่เสกครับ ตอนผมพากย์ผมใช้ไมค์ จากหูฟังครับ ส่วนกล้องใช้มือถือถ่ายครับ ผมจะขอคำแนะนำไปปรับปรุงอย่างทีละน้อย ตามงบประมานไปเรื่อยๆครับ เพราะถ้าเอาดีทั้งหมดกลัวทำมาไม่ดี แล้วจะไม่คุ้มครับ ผมต้องพัฒนาทีละขั้น ไปเรื่อยๆครับผม
      ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆครับ

คิดแบบนี้ถูกต้องแล้วครับ ค่อยๆปรับปรุงไปเรื่อยๆ

กำลังดู 1 ความเห็น
  • You must be logged in to reply to this topic.
Scroll to Top