กด

Author
Topic

สวัสดีคะ อาจารย์ คำถามอ่านจะไม่เกี่ยวยูทูปโดยตรง แต่ก็ใช้ promote YouTube.. ปัญหา คือ Facebook page … เวลา โพสต์ หรือ แชร์ … ปุ่ม กดติดตามที่อยู่ด้านบนขาวมือไม่มี มีเฉพาะชื่อเพจเท่านั้น ทำให้ เวลาเราโพสต์หรือแชร์ไปที่ต่างๆ  ไม่สามารถกดติดตามเพจได้ … ขอความกรุณา อาจารย์ หรือ เพื่อนๆ ช่วยแนะนำด้วยคะ

กำลังดู 2 ความเห็น
Author
Replies

ขออภัยคะ ดิฉัน หมายถึง ปุ่ม like หาย

ไม่เข้าใจครับ ขอดูรูปครับ

ตามรูป
        แบบที่ 1 แชร์ page mind ไปยัง Facebook จะไม่มีปุ่มกด like ด้านบนขาว

แบบที่ 2 แชร์ page ของอาจารย์ ไปยัง Facebook จะมี ปุ่มกด like ขึ้น ด้านบนขาว

ขอบคุณมากคะ 🙏

Attachments:

ตามรูป
      แบบที่ 1 แชร์ page mind ไปยัง Facebook จะไม่มีปุ่มกด like ด้านบนขาว
      แบบที่ 2 แชร์ page ของอาจารย์ ไปยัง Facebook จะมี ปุ่มกด like ขึ้น ด้านบนขาว
      ขอบคุณมากคะ 🙏

รูป 2 คือ การโพสต์ตรงๆ ไม่ได้แชร์นะครับ ดูดีๆ

ทั้ง 2 แบบ ที่ส่งให้ … ดิฉัน เป็นคน แชร์ เองคะ
        จาก page mind และ page อาจารย์ ไปที่ face ส่วนตัวดิฉัน
        ดังนั้น จะเห็น ได้ว่า .. ทั้ง สอง แบบ แชร์ เหมือนกัน แต่หน้าตาต่างกัน
        ของอาจารย์ กด like ได้
        ของดิฉัน ไม่มี ปุ่ม กด like
        ขอบคุณคะ

กำลังดู 2 ความเห็น
  • You must be logged in to reply to this topic.
Scroll to Top